> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MAENEO YA KASKAZINI MWA
MKOA WA KIGOMA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma na wilaya zake:
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[ Utabiri ulitolewa tarehe 26 Oktoba 2022

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma. (b)
Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika maeneo ya kaskazini mwa
mkoa wa Kigoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko
ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya kaskazini mwa
mkoa wa Kigoma.

¢ Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

¢ Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Aprili, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za kaskazini
mwa mkoa wa Kigoma. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023 na kuisha wiki
ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya
vipindi vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanaweza kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2023


mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KAKONKO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kakonko.
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Kakonko, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kakonko.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Kakonko

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kakonko ni kati ya milimita 410
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA KIBONDO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kibondo.

MKOA WA KIGOMA
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Kibondo, Kigoma.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kibondo.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.
Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Kibondo

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kibondo ni kati ya milimita 410
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Unyevu wa udongo unatarajiva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

